Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Cài đặt module (addons) trong OpenERP

Ảnh đại diện
Vương Thùy Chi

Em chào các anh chị!!!
EM đang là sinh viên và đang tìm hiểu về OpenERP, nhưng trong quá trình cài addons để code thì em gặp một số lỗi như hình bên dưới mà em không biết [phải giải quyết thế nào, em rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người. Em xin cảm ơn.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
4 Trả lời
1
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Hình như em dùng bản 6.x trên Windows thì phải. Báo lỗi này là do em thiếu thư viện python lxml. Thư viện này là một thư viện giúp Python có khả năng process XML và HTML.
Nếu em dùng Ubuntu thì có thể cài python lxml bằng command này:

sudo apt-get install python-lxml

Anh không dùng windows nên cũng không biết cài cái thư viện này thế nào trên windows, search trên mạng thì thấy không có bản được build sẵn cho windows mà chỉ có source code: ftp://ftp\.zlatkovic\.com/libxml/

Ngoài\ ra,\ em\ thử\ tham\ khảo\ các\ url\ dưới\ đây\ xem\ sao:

http://lxml\.de/installation\.html\#ms\-windows

http://www.zlatkovic.com/libxml.en.html

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
1
Ảnh đại diện
Vũ Thành Luân
Best Answer

Chào em,

Việc này có thể có nhiều nguyên nhân
Theo ảnh thì nó báo là không có module nào tên là lxml.
Em cài libxml cho python phiên bản bao nhiêu ?
Bản OpenERP em đang chạy nó dùng bản bao nhiêu,
Em thử view cái file D:\server\bin\openerp-server.py xem nó phiên bản bao nhiêu.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer
Em đã add thêm thư viện và xử lý được lỗi này rồi ạ. Em mới tìm hiểu nên vẫn còn gà lắm ạ :) trong quá trình tìm hiểu nếu có vấn đề gì em sẽ hỏi các anh sau.Em cảm ơn các anh ạ!
Theo quan điểm cá nhân anh, cách tốt nhất em nên phát triển OpenERP trên Ubuntu. Lý do vì sao thì em dùng dần rồi sẽ hiểu. Tuy nhiên để đi theo hướng này, em cần phải có kiến thức về hệ điều hành Ubuntu nữa.
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Vương Thùy Chi
Best Answer

Em đã add thêm thư viện và xử lý được lỗi này rồi ạ. Em mới tìm hiểu nên vẫn còn gà lắm ạ :) trong quá trình tìm hiểu nếu có vấn đề gì em sẽ hỏi các anh sau.Em cảm ơn các anh ạ!

1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
-

Welcome :D

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.