Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Website và Erp

Ảnh đại diện
Trần Vũ Minh

Nhờ các anh chị tư vấn cho mình các vấn đề sau:
1. ERPonline tích hợp vào website và ERPonline thiết kế luôn website. Vậy domain và hosting của website đăng kí ở nơi khác hay ở ERPonline? Nếu công ty có nhiều website thì ERPonline xử lý như thế nào?
2. Bản demo của ERPonline là bản default, như vậy bản custom có gì khác so với bản demo không ì mình thấy tính năng thương mại điện tử ở bản default khá thấp so với nhu cầu thực tế?
Cảm ơn các anh chị.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
1 Trả lời
0
Best Answer

Chào TRAN VU MINH,

Cám ơn bạn đã quan tâm đến ERPOnline. Liên quan đến các câu hỏi của bạn, mình trả lời như sau:
1. ERPOnline là một phiên bản rẽ nhánh của Odoo, được bản địa hóa (ngôn ngữ, chuẩn mực kế toán, v.v.) để tạo thuận lợi hơn cho người dùng ở Việt Nam. Mặc dù bản ERPOnline có sự khác biệt so với phiên bản gốc Odoo nhưng không mất đi tính tương thích. Các module viết cho Odoo thì đều dùng được cho ERPOnline.
2. Phiên bản mặc định ERPOnline bao gồm gần 300 module. Tuy theo nhu cầu sử dụng mà bạn có thể cài vào hệ thống của mình ít hay nhiều. Các bản demo được cài sẵn khoảng gần 20 module thôi nên bạn sẽ thấy chúng rất cơ bản.

TRAN VU MINH wrote:
1. ERPonline tích hợp vào website và ERPonline thiết kế luôn website. Vậy domain và hosting của website đăng kí ở nơi khác hay ở ERPonline? Nếu công ty có nhiều website thì ERPonline xử lý như thế nào?
  • Trong trường hợp bạn đã có sẵn một website thương mại điện tử thì có lẽ bạn sẽ muốn tích hợp ERPOnline với nó để phục vụ công tác hoạch định nguồn lực và quản lý doanh nghiệp.
  • Trong trường hợp bạn bắt đầu từ con số 0 thì bạn chỉ cần ERPOnline để vừa làm phần mềm ERP, vừa làm website thường mại điện tử, không cần khâu tích hợp nữa. Trong trường hợp này, bạn không cần hosting.
  • Khi bạn đăng ký sử dụng ERPOnline, bạn bạn được cấp miễn phí một tên miền dạng tuybanchon.erponline.vn. Nếu bạn muốn có tên miền congtyban.com, bạn cần phải mua ở nơi khác và trỏ về ERPOnline. Có đến hàng trăm nhà cung cấp tên miền ở VN và có đến hàng nghìn nhà cung cấp quốc tế.
  • Trong trường hợp công ty bạn có nhiều website, bạn có thể tích hợp tất cả các website đó đến ERPOnline để quản lý tập trung.

TRAN VU MINH wrote:
2. Bản demo của ERPonline là bản default, như vậy bản custom có gì khác so với bản demo không ì mình thấy tính năng thương mại điện tử ở bản default khá thấp so với nhu cầu thực tế?
Không có bản nào gọi là bản custom. Customization là công việc tùy biến và bổ sung tính năng. Giả sử bạn có một nhu cầu đặc thù mà phần mềm chưa có (ví dụ quản lý ngày sinh nhật của gia quyến lãnh đạo chẳng hạn ^_^), bạn có thể thuê ERPOnline Team hoặc một bên thứ 3 bổ sung tính năng này cho bạn.
Tính năng của ERPOnline phụ thuộc vào các module mà bạn cài. Như đã nói ở trên, ERPOnline có sẵn gần 300 module. Ngoài ra, trên thị trường có khoảng hơn 4000 (bốn nghìn) module nữa. Bạn có thể tha hồ lựa chọn. Nếu tất cả những thứ này không có cái nào đáp ứng được nhu cầu của bạn, bạn có thể thuê viết thêm module cho bạn.
1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Cảm ơn David Tran. Mình đã rõ rồi.

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.