Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Tạo đơn hàng bị lỗi này không lưu được

Ảnh đại diện
Nguyễn Đức Chung

Tạo đơn hàng bị lỗi này không lưu được. Anh chị cho em hỏi lỗi gì với ạ

Không lưu được dơn hàng trong ERP

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
3 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Nguyễn Đức Chung
Best Answer

Em phân quyền thế này mà không tạo được báo giá ạ

Không lưu được đơn hàng trong ERP

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Nguyễn Thị Liên
Best Answer

Chào bạn,

Mặc định với quy tắc phân quyền của Odoo, nhóm phân quyền chỉ xem dữ liệu của mình vấn được tạo và sửa đơn hàng do mình phụ trách bình thường. Bạn có thể thử trên bản demo của ERPOnline.

Trường hợp này mình nghĩ trong hệ thống của bạn có thể có 2 trường hợp xảy ra:

1. Nhóm quyền "chỉ xem dữ liệu của mình" đã bị thay đổi quy tắc trong phần sales order. (H1)
2. Bạn đã tạo 1 nhóm phân quyền khác có quy tắc xung đột với nhóm cũ, nên gây ra tình trạng này.

Phương án: Bạn cập nhật lại về cách phân quyền mặc định của Odoo sẽ giải quyết được vấn đề. Bạn vào phần ứng dụng, tìm module "cơ bản" (base), sau đó ấn Nâng cấp. (H2)

Không lưu được dơn hàng trong ERP

Không lưu được đơn hàng trong ERP

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Hoàng Thị Hảo
Best Answer
Nguyễn Đức Chung viết:

Tạo đơn hàng bị lỗi này không lưu được. Anh chị cho em hỏi lỗi gì với ạ

Chào bạn!

Trường hợp lỗi này là do phân quyền của user, bạn có thể xem lại tài khoản user của bạn có được phân quyền khi tạo đơn hàng không?
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.