Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Lỗi khi mua hàng rồi thanh toán

Ảnh đại diện
nguyen dang

Chào A/C,
Em gặp phải lỗi như phía dưới mong A/C có thể giúp em với ạ.
Khi đặt mua hàng đến bước thanh toán -> bấm nút pay now thì trang web quay tròn liên tục (mở các tab khác vào thử trang chủ cũng bị quay tròn một lúc mới vào) sau đó back vào trang payment/transfer/feedback báo lỗi 504 Gateway Time-out. Để một lúc sau bấm load lại -> gửi lại biểu mẫu->ok -> thì sau đó lại quay về được trang /shop/confirmation , nhưng có lúc lại bị back lại trang shop luôn ạ.
Cảm ơn mọi người!

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
2 Trả lời
0
Ảnh đại diện
nguyen dang
Best Answer

Em xem trong file log thì như hình dưới ạ. Mọi người xem giúp em có cách nào giải quyết với ạ.

capture

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Nguyễn Thị Liên
Best Answer

Khả năng có thể do phía server hoặc phía mã nguồn Odoo của bạn có vấn đề. Bạn dùng Odoo phiên bản nào? Cài trên server thế nào?

P/s: Bạn thử dùng ERPOnline xem có bị vậy không?

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.