Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Location con và setup luồng warehouse odooo v8

Dear,
Mình có thấy odoo v8 có cấu hình routes, nếu mình có thể setup một warehouse có các location input . output và stock,
. Vậy với stock mình có thể thiết lập các location con để xem như là các vị trí vật lý trong kho như tủ, ngăn, hàng v.v…
Nên có cách nào để thiết lập routes sau cho khi có lệnh từ sale bán hàng, sẽ picking, thì trong picking sẽ có thể gom hàng từ các location con add vào line_stock, Sau khi picking thành công tiến hành các bước pick, pack, deliveried. Cũng tương tự với nhập hàng, sẽ tự động chạy vào kho hàng. Và có thể seup sản phẩm trên nhiều kho hàng?
Có thể cấu hình như thế trong odoo v8 được không? Mình muốn hiểu rõ bằng hình ảnh minh họa.
Xin cảm ơn erponline

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
2 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Bạn thiết lập các quy tắc Kéo và Đẩy phù hợp là OK. Đại loại như sau:
Giả sử chỗ gom hàng về là Stock, nguồn là Location 1 và Location 2.
Ở trên Stock, bạn làm 2 quy tắc Pull để dịch chuyển nội bộ từ Location 1 và Location 2. Lưu ý về thứ tự.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Nguyễn Thiện Chí
Best Answer

Nhưng mà sản phẩm nằm trong location con, sẽ không biết thuộc location nào để tự động pick sản phẩm. Với lại việc lưu ý thứ tự ở đây như thế nào anh? Anh có thể đưa ra ví dụ hình ảnh dễ hiểu hơn cho cách setup này không anh.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.