Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Làm sao tạo 1 sản phẩm với các biến thể có giá khác nhau

Ảnh đại diện
Hồ Phương Thảo

Em có các sản phẩm hộp carton như sau:
- hộp kích thước nhỏ: giá là 20.000 vnđ
- hộp kích thước trung: giá là 30.000 vnđ
- hộp kích thước lớn: giá là 60.000 vnđ
Làm sao tạo 1 sản phẩm Hộp Carton với các biến thể có giá khác nhau?

Nhờ ErpOnline hỗ trợ giúp em.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
1 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Bạn vào tab Biến thể của sản phẩm cần tạo biến thể làm theo các bước sau:
1. Bấm link "Thêm một hạng mục" để thêm một dòng thuộc tính
2. Trên dòng vừa rồi tạo một thuộc tính có tên Kích thước ở côt Thuộc tính
3. Lần lượt tạo các giá trị cho thuộc tính: Lớn, Trung, Nhỏ. (Mỗi giá trị được tạo sau khi bạn gõ xong và nhấn Enter)
4. Bấm vào nút Giá biến thể để nhập giá cộng thêm cho từng biến thể rồi nhấn Lưu. Giá bán cuối cùng của biến thể được tính bằng Giá bán (trường giá bán ở form sản phẩm) + Giá cộng thêm.

Xem minh hoạ đính kèm!

Selection

Selection

Selection

3 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

cám ơn anh David Trần ^^, em làm được rồi ạ

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Nhưng nếu vậy thì giá cung ứng và mua sắm của chúng đều giống nhau đúng không anh?
Có cách nào chỉnh cho nó khác nhau luôn không anh?

Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
-

Đúng rồi, giá mua của các biến thể khi phần mềm đề xuất là giống nhau. Dĩ nhiên khi làm đơn hàng mua bạn có thể nhập số thực tế.
Hoặc cũng có thể sử dụng bảng giá để phần mềm tự đề xuất giá mua cho từng biến thể, nếu giá mua của bạn ổn định (hoặc thay đổi theo quy tắc nhận biết được.

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.