Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Không thể thay logo odoo trên web

Ảnh đại diện
Dzung Hoang

Mình upload logo công ty lên để thay logo odoo, khi edit thì thay được nhưng khi sales lại mở ra thì vẫn thây logo odoo, đã cố làm nhiều lần mà không được. Các bạn giúp dùm.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
5 Trả lời
1
Ảnh đại diện
Coffee One
Best Answer

Cài này là do trình duyệt cache hình ảnh cũ, lỗi cũng là do Odoo một phần vì do up ảnh mới lên nhưng Odoo lại đổi tên ảnh về tên ảnh cũ nên trình duyệt hiểu lầm rằng đây vẫn là ảnh cũ nên nó không load anh mới về. Tuy nhiên, người dùng mới sẽ không bị vì trình duyệt của người dùng mới chưa cach hình ảnh đó.

Để xử lý việc này, chỉ có thể làm như sau:

• Với trình duyệt Chrome, bấm chuột phải vào logo và chọn "Open image in new tab". Lúc này, Chrome sẽ mở một tab mới là cái ảnh đó. Người dùng cần bấm Ctrl + F5 để trình duyệt load lại ảnh là xong.
  • Với trình duyệt FireFox, bấm chuột phải vào logo và chọn "View Image". Lúc này, FireFox sẽ mở một tab mới là cái ảnh đó. Người dùng cần bấm Ctrl + F5 để trình duyệt load lại ảnh là xong.
  • Với các trình duyệt khác, mình không dùng nên không rõ. Nhưng cách làm cũng sẽ trên nguyên tắc này thôi.

Cách làm trên không chỉ áp dụng đối với logo, mà bất kỳ ảnh nào cũng thế.
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Best Answer

Bạn gửi mình thông tin đăng nhập tài khoản quản trị, mình sẽ kiểm tra xem có lỗi gì không.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Dzung Hoang
Best Answer

Mình làm đủ mọi cách xóa toàn bộ history tron chrome vẫn không ăn thua.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Vũ Trọng Đạt
Best Answer

Cái này đơn giản là do cache thôi. Bạn làm thế nào xóa được cache đi là được mà.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Dzung Hoang
Best Answer

Mình đã up ảnh của mình lên sau đó lưu thì nó ra logo của odoo, mình mở logo này ở trang web mới vẫn không được.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.