Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Không sửa được hóa đơn

Ảnh đại diện
Nguyễn Đức Chung

Trong kế toán, mình muốn sửa lại hóa đơn để thêm phần thuế vào hóa đơn mà không sửa được. Mong ERP chỉ giúp

1

2

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
3 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Nguyễn Thị Liên
Best Answer

Chào bạn,

Khi bạn xác nhận hoá đơn ở phần kế toán, phần mềm sẽ tự tạo 1 bút toán kế toán trong phần" Bút toán sổ nhật ký". Vì vậy muốn huỷ hoá đơn thì cái sổ nhật ký mà bạn chọn cho nghiệp vụ này phải "Cho phép huỷ bút toán" Cụ thể trường hợp này là sổ nhật ký: Tạm ứng tiền khối lượng công việc.

Bạn sửa lại như sau: vào phần Cấu hình -> Sổ nhật ký -> chọn sổ cần sửa -> tích vào chức năng cho phép huỷ bút toán và lưu lại. (Hình dưới).

So nhat ky

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Nguyễn Đức Chung
Best Answer

Chào Chị Liên, Em đã cài đặt rồi nhưng vẫn không xóa hay sửa hóa đơn đươc.
Chi có thể cho em quy trình để sửa hay xóa một hóa đơn khi đã xác nhận được không ạ.
Em cảm ơn chị Liên

1

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer

Hi bạn Chung,

Trường hợp này bạn cần Cancel Invoice (với điều kiện đã làm như hướng dẫn của bạn Liên ở trên). Sau đó Set to Draft, Edit và sửa thông tin mà bạn muốn. Cuối cùng Validate lại là xong.

Thân!

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.