Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Gói Super small biz & Website Magento ????

Ảnh đại diện
nemo

Cho hỏi, bên cty mình có website bán hàng Magento, liệu có thể kết nối với ERPonline được không? Hiện tại, server email mình đang dùng free bên Live.com, liệu chuyển về ERPonline có được ko? Hỗ trợ triển khai từ ERPonline như thế nào ?? Nếu tính phí triển khai thì là bao nhiêu?

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
4 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Hình như Zoho chỉ là phần mềm CRM, đâu có phải nhà cũng cấp email gì đâu bác Nemo? Bên mình cũng có vài khách hàng dùng zoho.com trước khi chuyển đổi sang ERPOnline

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Nemo
Best Answer

cho hỏi, nếu tích hợp hệ thống email của zoho.com có được không? Hiện tại zoho cho free 10 accounts và rất ổn định.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Nguyễn Thị Liên
Best Answer

Để tích hợp email server với ERPOnline/OpenERP thì email server phải đáp ứng các yêu cầu sau:

1. Hỗ trợ chức năng catch-all
  2. Hỗ trợ POP/IMAP và SMTP
Qua kiểm tra với Microsoft gần đây thì thấy live.com không hỗ trợ chức năng catch-all.

P/S: có thể chuyển sang sử dụng Google App hoặc email từ một số nhà cung cấp dịch vụ email ở VN để có chức năng catch-all.
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Nguyễn Thị Liên
Best Answer

Chào bạn,

Việc tích hợp Magento với ERPOnline là hoàn toàn khả thi.
Nếu chỉ tích hợp đơn giản (đồng bộ dữ liệu Products, Sales Orders, Customers, Stock level, Payments, Invoices) thì chắc chỉ làm trong 1~3 ngày là xong. Chi phí dự kiến thì từ 3 triệu ~ 5 triệu.

Nếu bạn cho biết cụ thể về trang web Magento của bạn thì bên mình có thể tư vấn cụ thể hơn và báo giá chi tiết hơn.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.