Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Đơn vị tiền tệ trong OpenERP.

Ảnh đại diện
trannhatlinh

Cho em hỏi. Em tạo một CSDL mới trong OPenERP và đặt đơn vị tiền tệ của công ty là VND. Nhưng khi mua hàng hay bán hàng đều sử dụng đơn vị là EROUR. Có cách nào thay thế hay sửa chữa được không ạ?

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
6 Trả lời
1
Ảnh đại diện
trannhatlinh
Best Answer

Đây ạ. Đây là cấu hình công ty và đơn hàng được tính bằng EUR

Screenshot

Screenshot

Screenshot

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
trannhatlinh
Best Answer

Em sửa được rồi ạ. Nhưng những sản phẩm mà mình đã tạo ra thì bây giờ nó tự chuyển đòi từ EUR sang VND nên giá nó rất lớn, anh có cách nào chuyển những sản phẩm này thành tiền VND không ạ?

2 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
-

Em vào phần tiền tệ ở phân hệ kế toán, đổi tỉ giá VND thành 1 và đặt nó làm base. Các loại tiền tệ khác sẽ phải tính lại tỷ giá trên cơ sở lấy đồng tiền cơ sở là VNĐ

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Vâng ạ. Em cảm ơn các anh nhiều. Hi.

0
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer
Đây ạ. Đây là cấu hình công ty và đơn hàng được tính bằng EUR
Em thử thực hiện các bước sau:
1. Vào menu Setting/Configuration/Purchase, tích vào ô Manage pricelist per supplier
2. Vào menu Purchase/Configuration/Pricelist/Pricelist Version. Kích vào Default Purchase Pricelist VersionEdit.
3. Trên form Pricelist Version, edit Default Purchase Pricelist (EUR), chuyển tiền tệ từ EUR về VND.

Nếu thành công em vào Settings/Configuration/Purchase, uncheck ô Manage pricelist per supplier
2 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Chuyển bằng cách nào anh? Viết vào là VND ạ?

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Trước tiên, em phải thiết lập cho user đang sử dụng có quyền Multi Currency. Khi đó nó sẽ xuất hiện ô để chọn Tiền tệ

0
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer

em

Không ạ. Em muốn đơn vị tiền tệ dùng chung cho tất cả là VND. Mà chỉ có mỗi module Kế Toán à có cài đặt được thôi ạ. Các module như mua hàng, bán hàng vẫn tính tiền EURO
Em xem lại cấu hình trong công ty đang để loại tiền tệ là gì?
7 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Công ty đang dùng VND ạ

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Vạy em có áp dụng pricelist không?

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Pricelist nào ạ? Em chưa hiểu?

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Vậy thì hơi vô lý, nếu em đã config tiền tệ trong Comany là VND, thì không lý gì mua hàng, bán hàng lại tính theo EURO cả. Em xem lại xem, hay nhầm lẫn đâu đó

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Ở mục cấu hình của Kế toán, vẫn có cái chọn loại tiền tệ là VND. Và trong module này cũng tính theo VND ạ.

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Cụ thể em đang gặp vấn đề như thế nào, em có thể nói rõ hơn được không? (kèm hình ảnh càng tốt)

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Mà ta có cần cấu hình loại tiền tệ không ạ? Ví như tỉ giá hiện tại ấy ạ. Tỷ giá hiện tại của em là 26330.00. Như thế này là của đồng EUR rồi phải không anh?

0
Ảnh đại diện
trannhatlinh
Best Answer

Không ạ. Em muốn đơn vị tiền tệ dùng chung cho tất cả là VND. Mà chỉ có mỗi module Kế Toán à có cài đặt được thôi ạ. Các module như mua hàng, bán hàng vẫn tính tiền EURO

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer
Cho em hỏi. Em tạo một CSDL mới trong OPenERP và đặt đơn vị tiền tệ của công ty là VND. Nhưng khi mua hàng hay bán hàng đều sử dụng đơn vị là EROUR. Có cách nào thay thế hay sửa chữa được không ạ?
Em nói rõ hơn được không? Nghĩa là giờ em muốn mua, bán bằng đơn vị EURO?
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.