Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Định khoản sai khi bán

Chào chuyên gia,

Khi tạo 1 sản phẩm mới, mình phát hiện định khoản cho sản phẩm này sai ở khâu xuất bán. Còn định khoản ở khâu nhập, hóa đơn và trả tiền thì đúng. Cụ thể định khoản xuất bán như hình.

Hóa đơn: Nợ 131/ có 511 có 331; Nợ 156 Có 632

Xuất kho: Nợ 632/ có 156.

Xin chuyên gia giúp bỏ bớt bút toán sai là: Nợ 156/ Có 632.

Xin cảm ơn.

1

2

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
9 Trả lời
0
Best Answer

Vâng, chị xem giúp mình file đính kèm.

3

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Hoàng Thị Hảo
Best Answer
Sub Vietnam viết:

Vâng, chị xem giúp mình file đính kèm.

Chào bạn,

Bạn có thể cấu hình lại như hình sau

hinh-1

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Best Answer

Cool! Cảm ơn anh nhiều. Em đã xử lý xong.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer
Sub Vietnam viết:
Em tìm mà không có từ khóa anglo anh.
Bạn bỏ cái bộ lọc mặc định (chỉ lọc các module kiểu Apps) đi thì mới thấy chứ?
Sub Vietnam viết:
Mà em thấy trên trang test erponline cũng định khoản nghiệp vụ bán là: 5 bút toán cho sổ nhật ký bán hàng + 2 bút toán cho sổ kho. (e nghĩ dư 2 bút toán rồi, mà theo a nói là do cái anglo nhưng e tìm nó ko ra)
Với hệ thống tài khoản kế toán Việt Nam hiện tại thì rất khó áp dụng các ưu điểm của kế toán Anglo Saxon. Nên vẫn cần vài bút toán thủ công nếu muốn áp dụng trong Odoo.

P/s: có thể bên mình sẽ nghiên cứu một module Anglo Saxon cho kế toán Việt ở Odoo 10
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Best Answer

Em tìm mà không có từ khóa anglo anh. Mà em thấy trên trang test erponline cũng định khoản nghiệp vụ bán là: 5 bút toán cho sổ nhật ký bán hàng + 2 bút toán cho sổ kho. (e nghĩ dư 2 bút toán rồi, mà theo a nói là do cái anglo nhưng e tìm nó ko ra)

Cảm ơn anh.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Vào Thiết lập > Mô đun > Mô-đun cục bộ, tìm theo từ khoá anglo là ra nó. Mở nó ra rồi nhấn vào nút "Xoá cài đặt".

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Best Answer

Làm thế nào để gỡ anh? Xin a chỉ giúp ạ?

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Odoo nó đang hạch toán theo nguyên lý Anglo Saxon. Bạn gỡ module account_anglo_saxon này ra là hết bị như vậy.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Nguyễn Thị Liên
Best Answer

Chào bạn,

Bạn có thể chụp giúp mình cấu hình kế toán của Nhóm sản phẩm mà sản phẩm A này thuộc về để mình xem tại sao nhé!

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.