Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Có module nào quản lý mục tiêu trong dự án ko vậy nhỉ

Ảnh đại diện
Công ty TNHH iMind

vd: mình setup mục tiêu dự án trong 3 năm phải đạt doanh thu 3ty, xong chia ra cột mốc nhỏ 12/2015 đạt 500tr, 6/2016 đạt 600tr,…
Ai biết cách làm chia sẽ giúp mình

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
4 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Công ty TNHH iMind
Best Answer

Trong trường hợp hoàn thành sớm sẽ được thưởng, nếu không bị phạt (trừ lương chẳng hạn)

1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Vậy thì bạn có thể nghiên cứu các module Gamification và HR. Tiêu chí để đánh giá là sales order amount hoặc invoice (invoice có vẻ sẽ chính xác hơn)

0
Ảnh đại diện
Công ty TNHH iMind
Best Answer

VD: giao task cho từng sale như sau:
sale1 - 50tr hạn chót hoàn thành 31/12/2015
sale2- 50tr hạn chót hoàn thành 31/12/2015
sale3 - 50tr hạn chót hoàn thành 31/12/2015
sale4 - 50tr hạn chót hoàn thành 31/12/2015

1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Nếu hoàn thành thì sao và không hoàn thành thì sao?
Nếu chỉ đơn giản là giao để đó thì dùng công cụ nào cũng được, project cũng được mà note cũng được. Thậm chí ghi ra giấy cũng được...

0
Ảnh đại diện
Coffee One
Best Answer

Bác chủ thớt nêu không rõ ràng yêu cầu nên khó mà giúp. Bác cần nêu cụ thể hơn, ví dụ chỉ tiêu đặt ra để làm gì. Nếu hoàn thành thì sao và không hoàn thành thì sao. Có giao cụ thể chỉ tiêu cho ai không hay giao cho… tập thể (giao cho tập thể thì cha chung chắc chả ai khóc).

Đây là bài toán thiên về quy trình nên bác cần nêu cụ thể hơn.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Captcha
Best Answer

Theo lý thuyết về quản lý dự án thì dự án được sử dụng để quản lý việc hoàn thành các nhiệm vụ (task) cũng như quản lý các phát sinh (issue).
Với nhu cầu của bạn thì không nên sử dụng module dự án vì các nhiệm vụ này không cụ thể và không có cách giám sát.

Nếu nhiệm vụ của bạn là giao chỉ tiêu cho một cá nhân, bạn có thể sử dụng Gamification để đánh gía mức độ hoàn thành chỉ tiêu.

2 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Vẫn có thể có cách giám sát. Sử dụng customer invoice làm cơ sở tính doanh thu.

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Cái này thì rõ rồi, nhưng vấn đề là làm thế nào để một task tự động chuyển sang trạng thái hoàn thành? Các module có sẵn liên quan đến project không giải quyết đc. Cơ bản thì project ko phải là thứ để quản lý mục tiêu doanh số. Nó quản lý các dự án - đơn giản như cái tên của nó thôi!!!

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.