Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Chức năng gửi mail trong ERPOnline

Mọi người cho em hỏi, trong tài liệu hướng dẫn có nói rằng, hệ thống sẽ tự gửi email cho khách hàng khi mình xác nhận đơn hàng. Nhưng em ấn xác nhận đơn hàng mà chả thấy nó gửi email gì cả. Hay em làm sai ở đâu? Mong mọi người chỉ giúp

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
8 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer

Chào Thùy Linh,

Để hệ thống có thể tự động gửi mail cho khách hàng khi em xác nhận đơn hàng, em phải thỏa mãn 2 điều kiện sau:

1. Khách hàng đó phải có email, nghĩa là trường email của partner không được để trống.
2. Em phải cấu hình Outgoing Mail Server bằng cách vào menu Thiết lập/Kỹ thuật/Thư điện tử/Outgoing Mail Servers. Mặc định hệ thống đã có sẵn một Outgoing có tên là localhost. Em kích vào nó và Edit thông tin. Sau đó kích vào nút Test Connection.

Chúc em thành công!

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
1
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer

Chính xác rồi đó, nó giống như em cấu hình Outlook thôi. Nếu em dùng gmail thì làm theo file đính kém nhé.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
1
Best Answer

Em dùng gmail ạ. Em lên mạng search thì chủ yếu thấy hướng dẫn cho Outlook thôi, không biết có giống nhau không? Hay em ko biết searh :(

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
1
Best Answer

Hix, vào được rồi, nhưng không biết nhập dữ liệu gì vào đấy. Anh có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không ạ? Thanks!

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Hà Thị Thanh
Best Answer

Chị ơi cho em hỏi em làm theo hướng dẫn của chị nhưng vẫn bị báo lỗi, chị hướng dẫn giúp em với ah.

1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
-

Google trả về lỗi 534. Đây là lỗi liên quan đến quyền truy cập từ hòm thư của bạn, không liên quan đến OpenERP hay ERPOnline.

0
Ảnh đại diện
Hà Thị Thanh
Best Answer

Em thử đi thử lại mà vẫn không được ah.

Em cấu hình phần này có đúng không anh ?
Alias Domain : là điai chỉ của máy em.

1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
-

Không đúng. Alias domain trước tiên phải là một miền, không phải là một IP

0
Ảnh đại diện
Hà Thị Thanh
Best Answer

Vậy em phải làm thế nào mới gửi được mail ah???

1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
-

Bạn mở trình duyệt ra rồi login vào tài khoản gmail đó. Sau đó thử lại ở OpenERP xem sao.

0
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer

Chào Thùy Linh,

Em cho a hỏi, em đang dùng email nào? Google, Yahoo hay email của công ty,…?

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.