Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Cài đặt mua hàng & quy tắc tồn kho

Ảnh đại diện
quyên

Dear chị
Hiện tại e đang muốn cài đặt cho từng yêu cuầ mua hàng riêng cho Hàng hóa, NVL, bao bì-dụng cụ về sản xuất, vậy e phải cài đặt ntn vậy chị
Em muốn mặc định mức tối thiều và tối đa cho kho hàng, khi đạt mức tối thiểu hay tối đa, thì kho hàng sẽ có thông báo cho admin phần mềm biết. Chị vui lòng chỉ giúp em

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
1 Trả lời
0
Best Answer
quyên viết:
Dear chị
Hiện tại e đang muốn cài đặt cho từng yêu cuầ mua hàng riêng cho Hàng hóa, NVL, bao bì-dụng cụ về sản xuất, vậy e phải cài đặt ntn vậy chị

Mình chưa hiểu rõ nhu cầu này của bạn.

quyên viết:
Em muốn mặc định mức tối thiều và tối đa cho kho hàng, khi đạt mức tối thiểu hay tối đa, thì kho hàng sẽ có thông báo cho admin phần mềm biết. Chị vui lòng chỉ giúp em

Bạn nên cấu hình theo hướng tự động hoá như sau:

1. Cho phép phần mềm tự tạo yêu cầu mua hàng cho các sản phẩm.

2. Thiết lập Hành động tự động để phần mềm có thể gửi email báo cho người chuyên trách khi có một yêu cầu mua hàng được tạo.

Để làm được việc thứ nhất thì ở phần cấu hình cung ứng trên form sản phẩm, bạn phải chọn cho nó tuyến đường Mua và phải thiết lập cho nó một Nhà cung cấp (Xem đính kèm Selection_122.png). Bạn cũng phải thiết lập quy tắc tồn kho cho sản phẩm này qua menu Kho hàng > Cấu hình > Quy tắc tồn kho

Để làm được việc thứ 2, bạn cần nghiên cứu thêm về Hành động tự động (Xem đính kèm Selection_123.png)

2 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Em chào anh
Do công ty em nhập hàng về chia làm 3 loại hình: Nguyên liệu, Bao bì, bánh kẹo
Nên em muốn tạo mã tự động cho riêng từng loại đó, để khi em nhìn hóa đơn thì em biết được đã mua nguyên liệu hay bao bì,..
VD: Nguyên Liệu PO00001NVL

Ngoài ra, anh có thể hướng dẫn em cách chỉnh sửa hoặc lưu cố định các mã của 3 loại hình đó được không ah.

Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
-

Mặc định Odoo không có chức năng thế này. Cần phải viết thêm chức năng này mới đáp ứng được ý tưởng này của bạn.

Tuy nhiên, mình cho rằng ý tưởng này cũng ko được khả thi cho lắm. Vì giả sử trên đơn hàng bạn có cả 3 loại hình sản phẩm thì đánh số đơn hàng thế nào ^_^

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.