Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Thao tác trên 2 module cùng lúc có được không?

Ảnh đại diện
quyên

Hiện nay em muốn mở song song 2 hoặc nhiều modul được không ah?
VD: Khi em muốn mua hàng hóa thì em mở Modul Mua hàng, nhưng đang làm giữa chừng thì em quên mất hàng tồn kho là bao nhiêu, em muốn k.tra kho thì em mở modul kho hàng.

Cứ mở qua mở lại như vậy mất thời gian quá ah, mong các anh-chị hỗ trợ giúp dùm ah.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
8 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer
quyên viết:

Thêm khách hàng khi bán hàng

Dear anh David Trần,
Hiện tại công ty em là sản xuất, nhưng khi bán hàng bên em muốn có thể lựa chọn nhiều khách hàng trên form báo giá. Ví hiện tại ERP của mình chỉ có thể chọn 1 khách hàng, anh cho em hỏi là bên em có thể tạo thêm phần khách hàng được không ah.
Bạn mở chủ đề mới nhé. Việc các chủ đề được sắp xếp có khoa học sẽ giúp mọi người (và cả chính bạn) dễ tra cứu hơn.
Lần sau còn lẫn lộn nhiều vấn đề trong cùng một topic thế này mình sẽ xoá bài của bạn.
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
quyên
Best Answer

Thêm khách hàng khi bán hàng

Dear anh David Trần,
Hiện tại công ty em là sản xuất, nhưng khi bán hàng bên em muốn có thể lựa chọn nhiều khách hàng trên form báo giá. Ví hiện tại ERP của mình chỉ có thể chọn 1 khách hàng, anh cho em hỏi là bên em có thể tạo thêm phần khách hàng được không ah.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Bạn vào Thiết lập > Kỹ thuật > Tự động hoá > Hành động tự động để thiết lập một hành động tự động. Ví dụ, gửi email báo Nguyễn Văn X khi có một RFQ được tạo.
Bạn có thể mở một chủ đề mới cho việc này nếu bạn chưa biết cách cấu hình tự động gửi email thông báo.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
quyên
Best Answer

Anh cho em hỏi thêm là khi hệ thống tự tạo yêu cầu mua hàng xong, nhưng em không thấy có bảng cảnh báo hay thông báo gì hết, có cách nào tạo cảnh báo khi kho hàng hàng chạm mcứ tối đa/tối thiểu được không anh

Nếu tạo được anh vui lòng hướng dẫn em tạo luôn ah

Thanks anh nhiều

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Mức tối đa là mức trần để phần mềm căn cứ vào đó tính toán ra số lượng cần mua theo quy tắc này. Ví dụ, sản phẩm A có mức tôi thiểu là 100, mức tối đa là 5000, trong kho hiện có 100.
Nếu giờ bạn xác nhận một đơn hàng bán 10 sản phẩm A thì mức tồn kho khả dụng là 100-10=90. Lúc này phần mềm kiểm tra thấy mức tồn kho khả dụng là 90, và mức tối đa là 5000, nó sẽ tự đặt mua 5000-90 = 4910 để khi đáp ứng xong đơn hàng kia thì trong kho sẽ có mức tồn khả dụng là 5000.

Dĩ nhiên, đây chỉ là đề xuất của phần mềm, quyết định mua bao nhiêu vẫn là do bạn. Bạn vẫn có thể điều chỉnh lại con số 4910 thành một con số lớn hơn hoặc nhỏ hơn.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
quyên
Best Answer

Như anh David Tran nói

Em cũng đã thử tạo định mức tối thiểu cho sản phẩm, và mặc định khi sản phẩm tồn kho dưới mức tối thiểu thì hệ thống có tự động tạo yêu cầu mua hàng cho em. Vậy anh cho em hỏi thêm là Mức tối đa có ý nghĩa ntn vậy, vì khi em cố định mức tối đa là 5000, nhưng em mua trên 5000 đó hệ thống vẫn cho phép em thực hiện mua.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer
quyên viết:

Hiện nay em muốn mở song song 2 hoặc nhiều modul được không ah?
VD: Khi em muốn mua hàng hóa thì em mở Modul Mua hàng, nhưng đang làm giữa chừng thì em quên mất hàng tồn kho là bao nhiêu, em muốn k.tra kho thì em mở modul kho hàng.

Cứ mở qua mở lại như vậy mất thời gian quá ah, mong các anh-chị hỗ trợ giúp dùm ah.
Hoặc bạn bấm thẳng vào sản phẩm đó sẽ có thông tin tồn kho.
Cao cấp hơn nữa là cho phần mềm tự tính toán và để xuất mua hàng theo quy tắc bạn để ra. Ví dụ khi tồn kho xuống dưới 100 cái thì phải mua về để thành 200 cái.
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Nguyễn Thị Liên
Best Answer

Chào bạn,

Bạn lưu ý giúp mình khi đăng câu hỏi nên tạo 1 chủ đề mới nếu không thấy một chủ đề đã có liên quan đến vấn đề cần hỏi. Vì như vậy sẽ giúp cho các chuyên gia bên mình hoặc các bạn trong cộng đồng sử dụng ERPOnline có thể hỗ trợ bạn dễ dàng khi nhìn thấy tiêu đề câu hỏi bạn đăng mới! Thanks!

Về vấn đề bạn hỏi, rất đơn giản, bạn có thể mở thêm 1 tab khác trên trình duyệt để nhập dữ liệu hay xem dữ liệu ở các phần khác mà không ảnh hưởng đến thao tác bạn đang làm.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.