Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Tạo bộ lọc cảnh báo hết hạn hợp đồng

Ảnh đại diện
Phan Hằng

Em chào anh/chị.
Em muốn tạo bộ lọc để lưu dashboard thông tin những người sắp hết hạn hợp đồng trong 30 ngày tiếp theo thì tạo bộ lọc thế nào?.
Ví dụ: nay là ngày 16/11/2016, em muốn hiển thị danh sách những nhân sự có ngày hết hạn hợp đồng từ ngày 16/11/2016 đến ngày 16/12/2016.

Em cảm ơn anh/chị.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
5 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Thực ra thì vẫn có thể làm được vụ "30 ngày tiếp theo" nhưng nó cũng hơi kỹ thuật.
Bạn tham khảo thêm URL dưới đây. Đây là trao đổi về việc Tìm hoá đơn theo ngày hiện tại (ngày hôm nay).

Cách sử dụng bộ lọc, nhóm và tìm kiếm

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Nguyễn Thị Liên
Best Answer

Chào bạn,

Để làm bộ lọc theo yêu cầu của bạn, bạn thao tác như sau:

1. Tạo bộ lọc bằng chức năng tìm kiếm nâng cao với tiêu chí "ngày kết thúc", điều kiện "lớn hơn hoặc bằng". mốc thời gian 16/11/2016 ==> ấn Áp dụng (Như hình 1)
  2. Tạo bộ lọc bằng chức năng tìm kiếm nâng cao với tiêu chí "ngày kết thúc", điều kiện "nhỏ hơn". mốc thời gian 16/12/2016 ==> ấn Áp dụng (Như hình 2
  3. Kết quả (H3)

Trường hợp bộ lọc này bạn muốn dùng lại nhiều lần, bạn có thể dùng chức năng lưu lại và đặt tên cho bộ học, hoặc muốn chia sẻ với người khác thì bạn tích vào ô "Chia sẻ với tất cả người dùng". Lần sau bạn sẽ không phải thao tác lại nữa. (H4)

Chúc bạn thành công

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Nguyễn Thị Liên
Best Answer

Chào bạn,

Mục đích của việc này là bạn muốn khi hợp đồng đến hạn trước 30 ngày sẽ báo cho người chuyên trách hoặc chuyển sang 1 hành động cụ thể nào đó đúng không?

Nếu dùng bộ lọc thì bạn chỉ có thể lọc theo 1 mốc thời gian nhất định, vì ngày kết thúc hợp đồng chỉ cho 1 số cách để lọc và cũng không thể đáp ứng theo mong muốn của bạn được.

Tuy nhiên, cũng có cách khác hữu dụng hơn nhiều để làm việc này. Đó là đặt hành động tự động để khi có hợp đồng sắp hết hạn trước "n" ngày, phần mềm có thể tự động báo cho người chuyên trách hoặc có thể có những hành động khác nữa phù hợp theo nhu cầu của từng doanh nghiệp. Đây là tính năng cao cấp cần phải có chút kiến thức về kỹ thuật mới thiết lập được. Bạn có thể tìm hiểu thêm để thiết lập phần mềm theo nhu cầu nhé!

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Phan Hằng
Best Answer

:) Em cảm ơn chị ;)

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Phan Hằng
Best Answer

Em cảm ơn chị,
Nhưng đó là một trường hợp cụ thể em lấy ví dụ thôi.
Còn thực chất em muốn tạo ra bộ lọc luôn hiển thị các hợp đồng hết hạn trong vòng 30 ngày tiếp theo.
Tức là vẫn bộ lọc ấy, ngày 16/11 em thấy được các hợp đồng hết hạn tính đến ngày 16/12, ngày 17/11 em thấy các hợp đồng hết hạn đến ngày 17/12,…

Thanks,

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.