Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Odoo8 với google map

Ảnh đại diện
Kiko

Cho em hỏi là làm sao để thêm google map vào trong odoo8.0 ạ.
Em cám ơn!

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
5 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Kiko
Best Answer

Dạ , em chỉ biết sơ qua về 4 file cơ bản của nó là (__init__.py,__openerp__.py, .xml với 1 file để tạo object mới) thôi ạ…

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Kiko
Best Answer

Dạ không, em đang tìm hiểu về đề tài supply network planning, em muốn biết cách tạo một module thể hiện đường đi cung cấp sản phẩm cho khách hàng bằng con đường ngắn nhất hiệu quả nhất và nó được thể hiện trên bản đồ ạ.

1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
-

Wow, đề tài này hay đấy.
Bạn đã biết cách để viết một module cho Odoo chưa?

0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Hiện tại, Odoo chỉ có mỗi cái Google Map ở trang contact. Nếu bạn muốn thêm Google Map ở chỗ khác (form partner, trên đơn hàng, trên hóa đơn, trên lệnh giao nhận, v.v.) thì chắc có lẽ phải tùy biến thêm.

À, có một module (có tên là Google Map Snippet, phát triển bởi O'Labs) có thể hiển thị Google Map ở khu vực website (frontend, không phải backend) mà trên đó "chấm" vị trí các đối tác. Module này có giá 20 EUR, có thể tìm thấy trong kho ứng dụng từ xa bằng cách truy cập vào menu Thiết lập > Mô đun > Ứng dụng và tìm theo từ khóa Google Map Snippet.

Nếu đây đúng là thứ bạn cần thì có thể mua nó. Nếu không thì có thể nêu yêu cầu cụ thể, bên mình sẽ phát triển module theo nhu cầu riêng của bạn (dĩ nhiên là có phí).

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Kiko
Best Answer

Vậy có những chỗ nào có thể thêm được vào ạ. Tình hình là em đang cần thêm bản đồ vào để hiển thị các tọa độ (khách hàng, nhà cung cấp, kho, nhà xưởng ). trên đó ạ.
Em cám ơn!

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Hi Kiko,

Bạn muốn thêm Google map vào chỗ nào trong Odoo?

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.