Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Lỗi không submit được trong /shop/checkout

Ảnh đại diện
nguyen dang

Chào A/C,
Em dùng odoo v8, Không đăng nhập tài khoản và đặt mua hàng tới bước /shop/checkout thì bấm submit không được, cứ phải bấm F5 load lại thì lại submit đc ạ. (Khi đăng nhập tài khoản thì vẫn submit được bình thường)
Em không biết có phải là khi không đăng nhập thì không load đc file js,css nào đó hay không.
Em thấy back lại một số trang có thẻ <a class="… a-submit" /> thỉnh thoảng cũng không submit đc (bấm nhưng không nhảy sang trang mới) nhưng F5 load lại trang và bấm lại thì chạy đc.
Mong mọi người giúp đỡ ạ.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
2 Trả lời
0
Ảnh đại diện
nguyen dang
Best Answer

Thanks anh, nhưng em k hiểu sao khi mà đăng nhập tài khoản thì các bước vẫn thưc hiện đc bình thường ạ @@

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Dùng trình duyệt debug hệ thống của bạn thì chỉ phát hiện cái các request bị lỗi, hình như từ cái cart quay về product page.
Để dò được thứ này phải cho vào IDE để debug mới có thể xử lý được, liếc qua bên ngoài như trên thì chịu ^_^

P/s:

1. Nên nâng cấp NginX, phiên bản bạn đang dùng phát hành cách đây hơn 4 năm rồi
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.