Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Lỗi khi cài "Stock Inventory Import from CSV file"

Mình cài đặt module trên để import product vào kho.
Khi cài đặt xong rồi thì không thể truy cập được vào: Kho hàng/Kiểm soát tồn kho/ Điều chỉnh tồn kho.
Màn hình cứ báo "vẫn đang nạp, xin hãy kiên nhẫn…"
Mình vào Setting để gỡ bỏ cài đặt thì không hiển thị nút "Gỡ cài đặt" đối với module nói trên,
Nhờ các bạn trợ giúp.
BTW. Mình thiết lập tồn kho lần đầu cho các địa điểm kho mà loay hoay mãi. Product thì đã import được vào rồi, kho cũng đã lập rùi, chỉ có import số lượng Product cho từng kho mà không được. Xem ra thì Sản phẩm trong kho được quản lý bởi id là product_product, mà Sản phẩm ở phân hệ Sản phẩm thì được quản lý bởi id product_template.
Đây cũng là lý do mình cài đặt module trên để import. Các bác có lời khuyên nào không?
Cảm ơn các bạn.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
5 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Bác xem file mẫu đính kèm. Cơ bản thì nó chứa các trường quan trọng nhất mà bác phải import:

1. id: ID của tài liệu kiểm tra. Bác để trống thì Odoo tự tạo.
  2. location_id/id: ID của địa điểm kho mà bác muốn kiểm kho tại đó và các địa điểm con của nó. Bác có thể sang chỗ quản lý địa điểm kho (stock.location), export ra để lấy ID
  3. line_ids/product_id/id: ID của sản phẩm (product.product, không phải product.template) mà bác thực hiện kiểm kho. Bác cũng có thể vào chỗ biến thể sản phẩm, xuất ra để lấy ID)
  4. line_ids/location_id/id: ID của địa điểm kho ứng với sản phẩm bác đang kiểm.
  5. line_ids/product_qty: số lượng thực tế, bác đếm rồi nhập vào.
Sau đó, vào chỗ kiểm kho, chuyển sang giao diện danh sách (list view) để import file chứa data của bác vào.

P/s: bác hỏi tự nhiên, không cần ngại. ERPOnline trợ giúp cả cộng đồng miễn phí còn được, huống chi bác là khách hàng từ lâu rồi ^_^

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Bác vào chỗ biến thể, export ra để lấy ID của product.product đó cho việc sử dụng ở phần kiểm kho là được. Hầu hết mọi chỗ trong Odoo đều làm việc với product.product (vd: hoá đơn, đơn hàng bán, đơn hàng mua, lô hàng, phiếu xuất nhập kho, kiểm kho, v.v.)

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Best Answer

uk. Thank.
Vấn đề mấu chốt của mình là tìm ra id của product.product và nó nằm trong biến thể sản phẩm. Xuất biến thể sản phẩm ra thì tìm được ID này.
Trong danh sách sản phẩm thì chỉ xuất ra Product.template ID thui.
Cảm ơn nhé.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Best Answer

Cảm ơn David Tran, mình đã gỡ được module nói trên.
Việc import số lượng tồn kho mình vẫn đang tắc. Bác nói là có thể thực hiện mà không cần module của bên thứ 3, vậy phải thực hiện thế nào ạ.
P/s: Hỏi các bác nhiều cũng ngại, nhưng mò hoài không ra.
:) :) :) :) :) :) :) :)

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Việc import có thể thực hiện mà không cần bất cứ module của bên thứ 3 nào. Có thể module này chất lượng không tốt lắm.
Để gỡ, bác vào trang chi tiết của module đó thì sẽ thấy nút Gỡ.

Về đối tượng product.product, đây là đối tượng cơ sở, mọi tính toán về xuất nhập tồn, sản xuất, mua bán, hạch toán, v.v. đều làm việc với đối tượng này.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.