Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Không thể import

Ảnh đại diện
david

Xin chào các ACE,
Mình đang customize chức năng quản lý tài sản theo yêu cầu của công ty mình. Tuy nhiên khi mình thực hiện chức năng import từ file csv vào hệ thống thì hệ thống không hiển thị các dữ liệu được import.
Cụ thể từng bước như sau:
Chọn imoprt, chọn file import, sau đó chọn File format option cho hợp lý, sau đó thực hiện validate. Hệ thống thông báo "Everything seems valid.". Đến đây button Validate không sáng màu đỏ, mình nhấn nút Import. Sau đó hệ thống chuyển về chức năng QLTS.
Tuy nhiên hệ thống không hiển thị các dữ liệu đã import.
ACE giúp với !
Thanks.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
4 Trả lời
0
Ảnh đại diện
david
Best Answer
Bạn có thể gửi một đoạn dữ liệu CSV đó kèm theo ảnh chụp màn hình khi import được không?
Chào David,
Cám ơn bạn. Mình gửi bạn 2 file. Trong đó mình có giải thích rõ.
Cám ơn vì đã chia sẻ

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
david
Best Answer

Hi all,
Cuối cùng đã tìm ra, phù… kaka.
Vấn đề nằm ở chỗ quan hệ giữa các table many2one

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer
Bạn có thể gửi một đoạn dữ liệu CSV đó kèm theo ảnh chụp màn hình khi import được không?
Chào David,
Cám ơn bạn. Mình gửi bạn 2 file. Trong đó mình có giải thích rõ.
Cám ơn vì đã chia sẻ
Theo như trong file docx thì csv của bạn có vẻ như không vấn đề, nhưng file csv bạn up lên đây thì không đúng định dạng rồi. Bạn kiểm tra lại file csv mà bạn up lên đây nhé.
2 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Chào Leo,
Bạn có thể giải thích giúp chi tiết hơn được không? File này mình export từ hệ thống ra trước, sau đó thêm 1 số dòng để import lại đó.

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

nghĩa là theo như ảnh bạn chụp trong file word thì file csv không vấn đề.Nhưng file CSV mà bạn up lên đây lại sai hoàn toàn định dạng. Mình ngờ rằng bạn up nhầm file

0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.