Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Gửi mail hàng loạt - setting

Xin chào các bác
Các bác cho em hỏi em có 2 thắc mắc về email.
1 - Nếu mình cài đặt gửi mail hàng loạt thì chỗ nào để mình setting cấu hình server gửi mail như amazon, dnsexit… để gửi mail số lượng lớn chứ nếu gửi bằng tài khoản gmail thì chỉ được 250 mail/ ngày.

2 - Nếu sử dụng mail catchall cho công ty 25 người thì có bị giới hạn số lượng gửi mail 250/ngày tức 1 người/10 mail/ngày.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
1 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Nguyễn Thị Liên
Best Answer

Chào bạn,

Nguyễn Trung Kiên viết:

1 - Nếu mình cài đặt gửi mail hàng loạt thì chỗ nào để mình setting cấu hình server gửi mail như amazon, dnsexit… để gửi mail số lượng lớn chứ nếu gửi bằng tài khoản gmail thì chỉ được 250 mail/ ngày.

Bạn kích hoạt chế độ phát triển, sau đó tạo các máy chỉ gửi email amazon, dnsexit… trong phần Kỹ thuật / Thư điện tử / Máy chủ gửi email, và điền đầy đủ thông tin (hình 1)

Sau đó bạn vào phần mẫu email và lựa chọn máy chủ gửi email cho các mẫu cụ thể bạn cần. (hình 2)

2 - Nếu sử dụng mail catchall cho công ty 25 người thì có bị giới hạn số lượng gửi mail 250/ngày tức 1 người/10 mail/ngày.

Theo mình biết thì gmail giới hạn 2000 email/ ngày. bạn có thể em thông tin tại đây. Trường hợp 2000 email vẫn không đủ thì chỉ có cách bạn thuê máy chủ email để dùng, cũng không có cách nào khác.

hinh-1

hinh-2

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.