Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Đăng nhập vào hệ thống nhưng không hiển thị nội dung.

Nhờ các bạn trợ giúp. Sau kỳ nghỉ cuối tuần thì đăng nhập vào hệ thống được nhưng chỉ hiển thị menu mà không thấy nội dung.
Thanks.

2016-10-31

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
6 Trả lời
0
Best Answer

Đã restore bác nhé, và có vẻ như bệnh cũ. Nhờ bác.

David Tran viết:

Lê Ngọc Ngân viết:
Biết để lần sau còn tránh:D :p :p
Cái này không phải lỗi phía bác. Đó là lỗi phía Internet và phía bên ERPOnline.

Gần đây bác có backup/restore gì đó và trong quá trình này thì mạng Internet có vấn đề về kết nối dẫn đến việc kết nối giữa robot điều khiển với cụm cloud server ở New York bị trục trặc trong vài giây.
Robot phía ERPOnline chưa đủ thông minh để xử lý khi gặp sự cố này nên gây ra vấn đề nhỏ nhỏ cho bác. ERPOnline đang nghiên cứu giải pháp để cải tiến con robot này cho nó bớt… ngu ngu như thế :D
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Best Answer

Vưỡn vậy các bác ạ.

2016-11-01

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Em đăng nhập thấy bình thường. Bác thử xoá cache trình duyệt xem sao.

1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Mình cũng đăng nhập được rùi. Mình nghĩ là bác đã reset chứ. Tự nó được à?

0
Best Answer

Ok, thanks,
Vậy thì mình sẽ restore lại từ bản sao lưu.
:D :D :D

1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
-

Vậy bác restore đi. Em sẽ theo dõi instance này của bác.

0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Qua khảo sát sơ bộ thì một số các tuỳ chỉnh XML mà bác thực hiện hoặc do một module bên thứ 3 nào đó bác cài vào bị lỗi. Trước mắt thấy mấy thứ liên quan đến menu Báo cáo và product.product báo lỗi tùm lum. Các thứ khác có thể sẽ xuất hiện tiếp sau khi fix được mấy cái này.

Để xử lý vụ này cho bác chắc sẽ mất nhiều thời gian (có mất cả 1 vài ngày) nếu lỗi nhiều quá. Phải giải mã một phần cơ sở dữ liệu của bác (mất khoảng 5~7 giờ), rồi "vác" nó về để debug.

Vậy nên, bác có hai lựa chọn:
1. Khôi phục lại từ bản sao lưu gần nhất
2. Tạm dừng vài hôm để bên em dò lỗi và sửa các lỗi này cho bác.

Bác cho ý kiến nhé.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Bác chờ em tí để em coi xem sao

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.