Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Chỉnh sửa module của Openerp 7

Ảnh đại diện
david

Chào các ACE,
Cho tôi hỏi sau khi mình edit lại module của OpenERP version 7. Cụ thể là chỉnh sửa lại file xxx_view.xml.
Mình cần làm gì để hệ thống cập nhật lại module (Mình restart lại service Openerp server, mhưng không thấy có gì mới- Mình cài bản Openerp 7 trên windows).
Cám ơn ACE.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
1 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer
Chào các ACE,
Cho tôi hỏi sau khi mình edit lại module của OpenERP version 7. Cụ thể là chỉnh sửa lại file xxx_view.xml.
Mình cần làm gì để hệ thống cập nhật lại module (Mình restart lại service Openerp server, mhưng không thấy có gì mới- Mình cài bản Openerp 7 trên windows).
Cám ơn ACE.
Trong trường hợp này, bạn cần Upgrade lại module đó bằng cách vào Setting, tìm đến module đó, kích vào module cần Upgrade, bạn sẽ nhìn thấy nút Upgrade.
3 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Leo Tran: Bạn có thể hướng dẫn chi tiết dùm mình được không ?
Mình chép file vào add on, restart lại service, upgrade module list rồi. Nhưng vẫn chưa thấy thay đổi.
Hic hic

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Ok, Thanks.

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Không phải update module list mà là Upgrade chính module đó. Bạn truy cập vào Module đó, thay vì uninstall thì bạn kích vào nút Upgrade

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.