Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

cách xem báo cáo doanh số, khoản thu... theo ngày?

Ảnh đại diện
Tuấn Anh Phạm

mình muốn hỏi cách xem báo cáo doanh số các khoản thu cho 1 ngày cụ thể vậy phải làm sao? có cách nào để bảng thông tin không hiện lại thông tin của các ngày trước không?

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
2 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Nguyễn Thị Liên
Best Answer

Chào bạn,

Để kiểm tra các khoản thu từ việc bàn hàng trong 1 ngày cụ thể, bạn có thể sử dụng bộ lọc nâng cao, lấy tiêu chí ngày, so sánh bằng, chọn ngày cụ thể bạn muốn lọc. (Hình 1)

Sau khi có kết quả, nếu như bạn muốn lưu bộ lọc này lại để lần sau vào vẫn dùng được mà không phải làm lại các thao tác bên trên, bạn chọn lưu bộ lọc, đặt tên. Chức năng này cũng cho phép bạn chia sẻ bộ lọc này với các đồng nghiệp khác bằng cách tích vào ô "chia sẻ với tất cả mọi người" (Hình 2)

Nếu bạn muốn bỏ bộ lọc đã lưu khi không cần dùng nữa, bạn có thể xoá bằng cách bấm vào nút "x" như hình 3.

Nếu bạn cần tạo bộ lọc cho các khoản thuộc ngày hiện tại, bạn có thể làm theo hướng dẫn theo bài trả lời của một khách hàng bên mình tại đây.

Chúc bạn thành công!

cách xem báo cáo doanh số

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Bùi Chí Thành
Best Answer

Có phải đây là phần để xem kết quả kinh doanh theo ngày/tháng/năm hoặc lọc theo ý mình đúng không?
HIện phiên bản odoo của bên bạn cung cấp giao diện đã khác khá nhiều so với ví dụ bên trên.
ERP có thể hướng dẫn lại làm nào để có báo cáo đơn giản vd như sau được không ạ:

_ 1 bảng gồm Doanh số theo ngày, Lợi nhuận tổng, LN ròng, Tiền vốn… dựa theo định giá hàng tồn của sp bán đi và các chi phí phát sinh..là bao nhiêu.
_ Hoặc Có bao nhiêu hóa đơn, giao dịch phát sinh trong ngày, tạo ra lợi nhuận bao nhiêu, doanh số bn ở cột total line..
_ Ảnh đính kèm là một dạng mình mong muốn nhìn thấy mỗi ngày

Xin cảm ơn

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.