Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Cách đóng gói odoo

Ảnh đại diện
le nguyen mai thuy

Chào các anh chị!
Em đang học về odoo, sau khi tạo các module và hoàn thành các yêu cầu thầy giao, em muốn đóng goi lại và gửi file exe cho thầy thì phải làm thế nào ạ? Mong anh chị giúp đỡ ạ!

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
4 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer

Dear Mai Thuy,

Bạn tham khảo link tài liệu bên dưới nhé. Lưu ý, tài liệu hướng dẫn bao gồm 2 phần: distribution on linux, distribution on windows.

Thân ái!

https://www.odoo.com/documentation/15.0/developer.html

3 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

em cảm ơn anh ạ!

Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
-

Cả thế giới chạy Odoo với Linux. 99% hướng dẫn cho Odoo đều giả định Odoo vận hành trên Linux. Bạn nên dùng Linux sẽ thuận tiện hơn rất nhiều! Nếu không thì bọn mình cũng chỉ biết hỏi Google và đưa link cho bạn thôi ^_^

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Em vào đọc thấy khó hiểu sao ý. AD có thế gthich rõ giúp e đc k ạ !!!

0
Ảnh đại diện
le nguyen mai thuy
Best Answer

Tại trang odoo sau khi em đăng kí thông tin và nhấn Download thì sẽ tải về một file exe (như hình), em muốn hỏi để đóng gói odoo và cài đặt tự động được như vậy để nộp cho thầy thì làm thế nào ạ???
(em đã down source xuống sau đó viết thêm module mà thầy thì yêu cầu nộp file exe ạ) mong được các anh chị giúp đỡ! Em cảm ơn ạ

Cách đóng gói odoo

Cách đóng gói odoo

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Thomas
Best Answer
Cả thế giới chạy Odoo với Linux. 99% hướng dẫn cho Odoo đều giả định Odoo vận hành trên Linux. Bạn nên dùng Linux sẽ thuận tiện hơn rất nhiều! Nếu không thì bọn mình cũng chỉ biết hỏi Google và đưa link cho bạn thôi ^_^

Cảm ơn bác :). So funny!

URL Tham khảo:
https://doc.odoo.com/6.0/developer/8_24_build/

Cái này là cho bản 6.0/ Có thể dùng tương tự với bản 8 được không bác?
4 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
-

Chắc là được ^_^. I am not sure!

Nếu các bạn hỏi về đóng gói thành RPM (để cài lên RedHat, CentOS, Fedora, v.v) hay DEB (để cài lên OS họ Debian) thì mình rành hơn :D

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Thực ra với một người quản trị hệ thống cho doanh nghiệp bên mình thì có cần đóng gói ko bác David Tran? Copy thẳng code vào addons và update module list. Sau đó cài lên thôi.

Còn vụ build thành RPM hay exe thì chắc sẽ để tiện cho việc đi cài đặt cho khách hàng hay cài đặt trên các máy chủ khác nhau. Hoặc cho THẦY của bạn Mai Thuy.

Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
-

DN chạy thẳng từ source code, DN tự code cho chính mình thì không cần đóng gói làm gì. Cứ copy thằng vào addons là xong.

Cách tiện hơn là code được quản lý bởi svn hoặc git. Ở production server, mỗi lần cần cập nhật thì chỉ cần gõ lệnh git pull (nếu xài git) hoặc svn update là xong, khỏi cần copy loằng ngoằng.

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Tài liệu trên, về cơ bản hoàn toàn có thể làm tương tự với bản 8. Bản chất của nó là đóng gói 1 ứng dụng thôi mà. Với trường hợp của bạn Mai Thuy, vì phải nộp cho thầy giáo nên cần đóng gói, thậm chí burn ra đĩa CD thì mới cần đóng gói. Còn DN thì không nên, mỗi lần bạn sửa code, bạn lại đóng gói lại :(. Rất mất công.

0
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer

Dear Mai Thuy,

Sau khi tạo các module là sao hả bạn? Nghĩa là module Odoo mà bạn tự viết? Hay là các module tiêu chuẩn của Odoo?

3 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

module của em tự viết ạ!

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Vậy bạn muốn đóng gói 1 module đó hay cả bộ Odoo bao gồm module mà bạn đã viết?

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Em muốn đóng gói cả bộ odoo bao gồm module mà em đã viết ạ!

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.