Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Bút toán kết chuyển cuối năm

Anh chị cho em hỏi cách thực hiện bút toán kết chuyển trong Openerp được thực hiện như thế nào với không ạ?
Sau khi em nhập xong số phát sinh của các tháng rồi giờ đến lúc kết chuyển em không biết làm như thế nào? :(
Mong anh chị giúp em với,em xin cảm ơn

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
6 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Lê Thị Hằng
Best Answer

em thử rồi chị ơi,cái sổ cái sao nó lại kiểu như thế này???
em ko hiểu làm sao ra kiểu như vậy,nó ko giống sổ cái như thực tế.Có phải tụi em làm sai không ạ hay phải làm như thế nào để ra sổ giống thực tế ạ

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Lê Thị Hằng
Best Answer

cứ mỗi lần in sổ cái e đều bị thông báo lỗi như thế này "Uncaught SyntaxError: Unexpected end of input" em ko hiểu đầu vào ở đây bị lỗi là lỗi j vậy a

1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Dear Hằng,

Em in sổ cái từ đâu vậy? Em thao tác như thế nào. Anh vừa kiểm tra lại, chức năng in sổ cái của em vẫn hoạt động bình thường.

0
Ảnh đại diện
Lê Thị Hằng
Best Answer

anh/chị Betty Nguyen ơi,có thể chỉ cho em cách xem sổ cái chi tiết và in ra sổ cái chi tiết luôn được ko ạ?bước đó em chưa làm được nak

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer

Dear Hằng,

Đây là em in cái mẫu mặc định của hệ thống, em phải in cái mẫu mà ERPOnline thiết kế theo các Quyết định của Bộ tài chính. Vẫn trên form mà em in sổ cái ấy, em chọn cái thứ 2 hoặc thứ 3 xem.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Best Answer

Bạn theo đường dẫn sau: Kết toán/Cấu hình/Tài khoản/tài khoản lúc này bạn sẽ thấy hệ thống tất cả các tài khoản.
Bạn muốn in sổ cái, sổ chi tiết thì bạn click vào tài khoản mà bạn chọn sau đó nhấn in thôi và sổ được in xem ở dạng PDF.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Best Answer
Lê Thị Hằng wrote:

Anh chị cho em hỏi cách thực hiện bút toán kết chuyển trong Openerp được thực hiện như thế nào với không ạ?
Sau khi em nhập xong số phát sinh của các tháng rồi giờ đến lúc kết chuyển em không biết làm như thế nào? :(
Mong anh chị giúp em với,em xin cảm ơn
Chào bạn Hằng.
ERPOnline bên mình chưa hỗ trợ kết chuyển tự động. Hiện tại, bạn làm bút toán thủ công khi kết chuyển chi phí, doanh thu xác định kết quả kinh doanh; kết chuyển chi phí khi tính giá thành sản phẩm.
Mình hướng dẫn bạn cách kết chuyển thủ công như sau:
- Bạn mở sổ cái các tài khoản chi phí, doanh thu mà bạn muốn kết chuyển, sau đó bạn lấy toàn bộ số phát sinh kết chuyển sang Tk 911
Ví dụ: Kết chuyển chi phí quản lý 642->911
SPS nợ Tk 642 là 50.000đ
Bút toán kết chuyển: Nợ Tk 911/có Tk 642: 50.000đ
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.