Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Xin các bác hướng dẫn phân quyền theo mô hình quản lý ngành dọc

Ảnh đại diện
Hưng
Chào các bác trên forum, em là là người dùng bình thường đang tự mày mò tìm hiểu về Odoo.
Hiện tại em đang tìm hiểu cách phân quyền trên Odoo. Mong các bác hướng dẫn em cách phân quyền với ạ. Em không biết tí gì về code, chỉ thực hiện trên giao diện người dùng thôi.
Mô hình cần phần quyền: Công ty quản lý theo ngành dọc cụ thể như sau:
1. Tất cả người dùng: Có quyền đối với các tài liệu do chính mình tạo ra. Giống như module CRM
2. Quản lý:
- Có quyền thêm quyền xem tất cả các tài liệu của nhân viên mình quản lý. VD: Tổ trưởng MB-HN-A xem được tất cả tài liệu của các nhân viên có tiền tố MB-HN-A.
- Không có quyền xem tài liệu của nhân viên không do mình quản lý.
3. Các module cần phân quyền: CRM, Bán hàng, Mua hàng, Tuyển dụng,...
4. Phân mỗi quyền riêng từng module. Nhân viên nào kiêm nhiệm thêm thì gán thêm quyền.

https://bit.ly/3k8iFH1
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.