Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

2

Việt hóa cho Openerp

Ảnh đại diện
david

Xin chào các ACE,
Hiện tại tôi đang việt hóa cho module portal, event.
Cho tôi hỏi, khi kích hoạt portal (vào Setting/Cấu hình/General setting/ Activate the public portal). Khi đó truy cập vào địa chỉ của ERP mình sẽ thấy các thông tin về News, jobs,…. Tôi đã việt hóa các module portal rồi nhưng phần này vẫn chưa việt hóa được.
Rất mong ACE chia sẽ với.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
1 Trả lời
1
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer
Xin chào các ACE,
Hiện tại tôi đang việt hóa cho module portal, event.
Cho tôi hỏi, khi kích hoạt portal (vào Setting/Cấu hình/General setting/ Activate the public portal). Khi đó truy cập vào địa chỉ của ERP mình sẽ thấy các thông tin về News, jobs,…. Tôi đã việt hóa các module portal rồi nhưng phần này vẫn chưa việt hóa được.
Rất mong ACE chia sẽ với.
Đây là tên của một Group, để dịch tên của các Group này bạn vào menu Messaging/My Groups/Join a Group. Kích vào Group bạn muốn dịch (News, jobs,…), Edit nó, bạn sẽ nhìn thấy biểu tượng dịch ở góc trái của ô input Group Name, kích vào đấy và dịch nó.

Chúc bạn thành công
3 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Cám ơn Leo Tran.
Mình đã thực hiện như hướng dẫn của bạn rồi. Khi mình đăng nhập vào hệ thống, liên quan đến thông tin về tin tức, công việc đã được việt hóa.
Còn khi đã sign out ra khỏi hệ thống, đóng vai trò của 1 người khách anynomous thì các chức năng đó vẫn chưa được việt hóa.
Giúp mình với. Thanks.

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Bạn kiểm tra xem tài khoản anynomous đó đang để ngôn ngữ gì?

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Tài khoản anynomous có ngôn ngữ Vietnamese / Tiếng Việt bạn ơi

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.