Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

1

Thêm trường Giao việc vào form Nhiệm vụ / Task.

e muốn thêm một trường Assigned to (2) thì e phải làm như thế nào ạ, có thể chỉ giúp e được không?

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
4 Trả lời
0
Best Answer

Em chào anh,

Để tránh bị mất trường khi phần mềm update, anh có thể làm như sau:
- Đến giao diện view anh đã chỉnh sửa, nhấp vào link liên kết tại phần model data (Hình 1)
- Đánh dấu vào ô "Không thể cập nhật được" (Hình 2)
Như vậy lần sau update, hệ thống sẽ không tự động cập nhật lại anh nhé!

Note: Lâu lâu mới thấy anh vào thăm diễn đàn (^_^)!

Thêm trường Giao việc vào form Nhiệm vụ

Hướng dẫn tạo nhiệm vụ trong dự án.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Best Answer

Cảm ơn các bạn, theo hướng dẫn mình cũng đã tự thêm trường được theo nhu cầu của mình.
Tuy nhiên, có một vấn đề mình xin hỏi trước khi nhập dữ liệu để không mất công.
Trước đây, mình có thực hiện một số chỉnh sửa trong Kỹ thuật, nhưng sau mỗi kỳ update tự động của hệ thống thì các chỉnh sửa này bị chuyển về mặc định theo mã nguồn của hệ thống.
Vậy với việc chỉnh sửa thêm trường này thì sao? và nếu bị ảnh hưởng thì thao tác như thế nào để vẫn được giữ nguyên sau mỗi lần hệ thống update?
Trân trọng!

1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

1. Có vẻ View sẽ bị ảnh hưởng khi cập nhật.
2. Còn trường có bị ảnh hưởng không ạ? nghĩa là sau khi mình thêm một trường thì sau mỗi lần cập nhật thì trường đó có bị xóa về mặc định như ban đầu không?
:(

0
Ảnh đại diện
võ thị yến
Best Answer

Dạ e cảm ơn ạ

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
-1
Ảnh đại diện
Captcha
Best Answer
  1. Bạn đăng nhập bằng tài khoản admin rồi vào menu Thiết lập > Kỹ thuật > Cấu trúc cơ sở dữ liệu > Models rồi tìm đến model có tên project.task. (xem đính kèm project.task.png)
  2. Mở modet project.task ra và nhấn nút Sửa. Trên form này bạn sẽ thấy một tab có tên Trường. Đây là nơi lưu trữ tất cả các trường có trên model project.task. Bạn cuộn xuống dưới để thấy link có tên Thêm một hạng mục. Bấm vào đó và điền các thông tin như đính kèm x_user_id2.png.
  3. Bấm nút lưu ở trên form thêm trường rồi bấm nút Lưu ở form model
  4. Vào Menu Thiết lập > Kỹ thuật > Giao diện người sử dụng > Views và tìm đến view có tên project.task.form. Mở view này ra để tìm đến đoạn mã
  5. Chèn vào sau đó đoạn mã

Xem đính kèm project.task.form.png

6. Lưu lại là xong

Kiểm tra kết quả bằng cách vào dự án tạo mới một Nhiệm vụ. Lúc này bạn sẽ tháy xuất hiện thêm trường Assigned To (2) như đính kèm ket_qua.png

Chúc cuối tuấn vui vẻ :)

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.