Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

1

Tên miền riêng với Odoo ERPOnline

Ảnh đại diện
Coffee One

Xin chào BQT ERPOnline.
Hôm nay mình có đăng ký thêm một gói ERPOnline nữa (dùng thử thôi) để kiểm thử tính năng của bản 8 và cảm thấy bị cuốn hút bởi bản này. Mình có một số câu hỏi mong được giải đáp:
Ở bản 8 này, mình có thể làm website tích hợp với phần backend quản lý. Và như vậy thì mình không cần phải duy trì website riêng khác nữa. Câu hỏi đặt ra là mình trỏ tên miền riêng của mình về ERPOnline được không? Ví dụ, khi đăng ký, ERPOnline cung cấp cho mình một tên miền dạng xxxxxx.ERPOnline.vn. Giờ mình muốn truy cập bằng congty.com thì phải làm sao?

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
2 Trả lời
1
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Hi Coffee One,

ERPOnline có hỗ trợ chức năng thêm tên miền riêng vào dịch vụ của bạn (kiểu tự phục vụ :) ). Bạn làm theo các bước sau:

1. Trước tiên, bạn cần phải mua tên miền. Sau đó, bạn đăng nhập vào Bảng điều khiển ERPOnline của bạn và chọn gói dịch vụ mà bạn cần thêm tên miền trong danh sách dịch vụ của bạn (xem đính kèm).
  2. Sau khi mở trang chi tiết dịch vụ, bạn sẽ nhìn thấy nút thêm tên miền. Hãy bấm vào đó và nhập tên miền của bạn. Lúc này, hệ thống sẽ hiển thị thông tin về địa chỉ IP để bạn có thể sử dụng để trỏ tên miền về.
  3. Bạn đến trang quản lý DNS của nhà cung cấp dịch vụ tên miền của bạn hoặc DNS server quản lý tên miền của bạn và tạo một thẻ A có giá trị @ và trỏ về IP mà bạn được cung cấp ở bước trên

Thao tác đến đây là xong, có thể bạn sẽ cần đợi một thời gian (nhanh thì vài phút, chậm nhất là 72 giờ) để các DNS server trên toàn cầu có thể cập nhật thay đổi về tên miền này của bạn. Sau đó, bạn có thể truy cập dịch vụ điện toán đám mây ERPOnline của bạn bằng tên miền riêng này rồi.

Nếu bạn có khó khăn gì, đừng ngần ngại đặt câu hỏi ở đây hoặc PM mình nếu thông tin không thể public. Chúc vui!

Tên miền riêng với Odoo ERPOnline

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Coffee One
Best Answer

Cám ơn David. Để mình thử.
À mà mua tên miền ở đâu thì uy tín và an toàn nhỉ?

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.