Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Mua hàng nhập kho và xuất sử dụng làm quà tặng cho nhân viên thì xử lý trên Odoo như thế nào?

Ảnh đại diện
hai

Xin cho hỏi nghiệp vụ này xử lý trên Odoo như thế nào?
Theo mình hiểu lúc đầu sẽ nhập qua purchase order rồi nhận hàng vào kho quà tặng.
Khi xuất nếu qua phân hệ bán hàng thì sẽ bị hạch toán tự động vào tài khoản 131 không đúng. Vậy có cách nào cấu hình tự động nghiệp vụ này trên hệ thống Odoo ko?
Xin cảm ơn!

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
3 Trả lời
0
Best Answer

Bác hỏi đúng thắc mắc của em. 

#kho

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Tô Lan Anh
Best Answer

Chào anh, 

KHông biết nghiepj vụ này của anh có sử dụng quỹ phúc lợi hay chỉ đơn giản là ghi nhận hàng hóa xuất dùng tiêu thụ? Anh có thể mô tả rõ hơn về luồng nghiệp vụ cũng như cách định khoản kế toán hiện tại của bên anh được không ? 

1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
hai
-

Bên mình sau khi nhân sự đi mua hàng về đưa vào kho, khi tặng nhân viên hạch toán

Nợ 3382

Có 1561

Có 3331

Mong muốn tự động từ phân hệ kho nghiệp vụ này.

Xin cám ơn.

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.