Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

1

Làm thế nào để thiết lập giá trị mặc định cho một trường

Ảnh đại diện
Trần Thanh Bình

Mình đang làm phần nhân sự, trong form hợp đồng có trường lương cơ bản, vì lương cơ bản của cả công ty mình là như nhau, nên mình muốn trường này có giá trị mặc định (ví dụ: 1.000.000), đỡ mất công nhập giá trị cho nó mỗi khi tạo một nhân viên mới. Không biết có cách nào làm được như vậy không?

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
5 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer
Mình đang làm phần nhân sự, trong form hợp đồng có trường lương cơ bản, vì lương cơ bản của cả công ty mình là như nhau, nên mình muốn trường này có giá trị mặc định (ví dụ: 1.000.000), đỡ mất công nhập giá trị cho nó mỗi khi tạo một nhân viên mới. Không biết có cách nào làm được như vậy không?

Trước tiên bạn xem hướng dẫn bật chế độ nhà phát triển. Sau đó bạn thực hiện các bước sau:

1. Kích vào nút Create hợp đồng (Contract).

2. Nhập giá trị 1.000.000 vào ô Luơng cơ bản (Wage).

3. Trên ô xổ xuống Debug View# chọn Set Defaults

4. Trong ô xổ xuống Default chọn Wage = 1000000

5. Kích vào nút Save default.

Như vậy là xong, bạn có thể thử nghiệm nó.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
1
Ảnh đại diện
Vũ Trọng Đạt
Best Answer
Trước tiên bạn xem hướng dẫn bật chế độ developer (link tham khảo). Sau đó bạn thực hiện các bước sau:
1. Kích vào nút Create hợp đồng (Contract).
2. Nhập giá trị 1.000.000 vào ô Luơng cơ bản (Wage).
3. Trên ô xổ xuống Debug View# chọn Set Defaults
4. Trong ô xổ xuống Default chọn Wage = 1000000
5. Kích vào nút Save default.

Như vậy là xong, bạn có thể thử nghiệm nó.
Giờ mới biết cách này, trước giờ đến khổ với cái ông Set Default này, nếu can thiệp vào code thì không khó nhưng mất công :(
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
1
Ảnh đại diện
Vũ Trọng Đạt
Best Answer

bạn thêm đoạn code sau vào trong _default {} của object hr.contract

'wage': 1.000.000

Sau đó restart service và upgrade lại module payroll.
1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Hix, cách này thì mình chịu rồi, mình đâu biết gì về lập trình đâu.

0
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer

@Đạt,

Liên quan đến vấn đề update phiên bản sau này nên mình càng ít can thiệp vào code càng tốt. Cái gì xử đc trên User Interface là tốt nhất

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Thanh Bình
Best Answer

Cảm ơn Leo Tran rất nhiều, cách này rất hay và mình đã làm được, cũng không khó lắm.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.