Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Hỏi? | Cách gộp dòng(rowspan) trong báo cáo?

Ảnh đại diện
Lê Văn Quý

Hi cả nhà,
Tình hình là bần cùng lắm rồi mò mãi mấy ngày không ra mới lên đây hỏi các cao nhân mong được giúp đỡ…

rowspan 1
Vấn đề của mình là gộp dòng, mình lấy 1 cột "ngày giao" để minh họa.
Vướng mắc : Xác định độ dài của dòng đơn hàng chưa biết nên dùng theo kiểu lấy biến số thứ tự để làm số dòng gộp rowspan,

Nếu như mình viết như thế này thì kết quả sẽ như hình.

rowspan 12
bác nào có cách giải quyết không? giúp mình với.
Và kết quả mình muốn là như hình kq.png ạ

kq
—***** i ban đầu =1 chứ không phải =0 ạ, viết nhầm vào ảnh.
Hỏi mãi không thấy ai trả lời định k hỏi nữa nhưng không có nhóm nào để hỏi đành phải quay lại ;))) không biết ở đây có hỗ trợ những người không phải là khách hàng của erponline không nữa @@. Xin cảm ơn!

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
5 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Coffee One
Best Answer

@David bác dã man. Bạn ý đi khắp nơi rồi mới về đây đới :D

1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Cảm ơn bác coffee one đã nhiệt tình giúp đỡ, cơ mà không có được. thôi thì em tìm nhóm khác để tìm hiểu vậy
bác david khóa tiếp cái nick này hộ e cái ạ :D
------
sự hiện diện của e không làm tăng thu nhập cho bác, mà chỉ làm ngốn Capacity ổ cứng của bác bằng những post vớ vẩn thôi :D

0
Ảnh đại diện
Coffee One
Best Answer

Nếu đa có i rồi thì vấn đề còn lại chỉ là table thôi. Chạy thử đoạn sau xem:

<table class="table">
	<thead>
		<tr>
			<th>#</th>
			<th>xxxxxx</th>
			<th>Giao hang</th>
		</tr>
	</thead>
	<tbody>
		<tr>
			<td>Something here</td>
			<td>Something here</td>
			<td t-att-rowspan="i">Something here</td>
		</tr>
		<tr>
			<td>Something here</td>
			<td>Something here</td>
		</tr>
		<tr>
			<td>Something here</td>
			<td>Something here</td>
		</tr>
		<tr>
			<td>Something here</td>
			<td>Something here</td>
		</tr>
		<tr>
			<td>Something here</td>
			<td>Something here</td>
		</tr>
	</tbody>
</table>

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

@Lê Văn Quý
Đã biết tại sao bạn hỏi mãi không ai giúp. Tôi đã khoá nick của bạn ở ERPOnline.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Lê Văn Quý
Best Answer

Bác toàn nói đâu đâu ấy, :D
em cái này là cái demo ạ, em muốn gộp 1 hàng bất kì và lấy 1 cột đó làm giả sử test, chứ chưa nói đến vấn đề đúng hay sai ở đây. vấn đề là cách gộp 1 cột ạ.
cái biến i đó em làm đc rồi mà. bác k thấy cái số thứ tự em làm à, :D
nhưng cho nó rowspan=i thì nó nhảy ra 1 cột từ dòng thứ 2.
nãy em có vọc tìm đc cái cách không phải dùng i nữa mà dùng hàm len(layout_category['lines']) bộp phát ăn ngay đc độ dài của dòng đơn hàng luôn,
nhưng vẫn chưa giải quyết được, nó vẫn nhảy thêm 1 cột từ dòng thứ 2.
cái cột gộp này nó vẫn nằm trong vòng lặp nên nó mới nhảy thêm cột nữa.
tách nó khỏi vòng lặp thì báo lỗi.
haizzzz
——-
em vào đây chủ yếu là hỏi thôi ạ, chứ mới tiếp xúc odoo. chưa biết gì sao mà giúp đc ai :D

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Coffee One
Best Answer

Làm 1 một vòng lặp để đếm số đơn hàng là ra được i.
Ngoài ra, Ngày giao hàng là commitment_date, không phải là date_order.

Mà sao bạn lại muốn gộp để tự bó tay bó chân mình. Trong trường hợp một sales order nhưng mỗi line giao hàng vào một thời điểm khác nhau thì sao?

Hỏi mãi không thấy ai trả lời định k hỏi nữa nhưng không có nhóm nào để hỏi đành phải quay lại ;))) không biết ở đây có hỗ trợ những người không phải là khách hàng của erponline không nữa @@. Xin cảm ơn!
Nhiều bác cấm thấy post trả lời để giúp đỡ người khác, nhưng khi đặt câu hỏi thì lại có vẻ hay trách móc không ai giúp mình :(

Anyway, bạn cứ post lên đây. Xem trong forum này thì thấy mấy bác bên ERPOnline cũng support nhiều người không phải khách hàng mà. Hình như cũng có trả lời bạn mấy bài còn gì :p

Mà còn các khách hàng đã dùng lâu và thành… cáo như mình cũng có thể giúp nữa. Sau này bạn chịu khó vào đây giúp người khác thì chắc bạn sẽ được đáp lại xứng đáng thôi. Như tớ mà post hỏi gì chắc có câu trả lời trong 24 giờ :D
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.