Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

1

ERPOnline với Chế độ kế toán doanh nghiệp theo Thông tư 200/2014/TT-BTC

Ảnh đại diện
Coffee One

Ngày 22 tháng 12 năm 2014, Bộ Tài Chính đã ký ban hành chế độ kế toán doanh nghiệp mới theo Thông tư số 200/2014/TT-BTC. Chế độ kế toán mới sẽ có hiệu lực thi hành từ ngày 01/01/2015, thay thế cho chế độ kế toán cũ theo Quyết định số 15 (15/2006/QĐ-BTC).
Hôm trước mình có đọc đâu đó rằng module kế toán theo TT 200 sẽ được tích hợp vào ERPOnline sớm nhưng giờ vẫn chưa thấy. Các bác support của ERPOnline vui lòng reply về vấn đề này.

Cám ơn các bác nhiều và chúc các bác một năm mới an khanh, thịnh vượng, phát triển ERPOnline ngày càng lớn mạnh!

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
4 Trả lời
1
Ảnh đại diện
Captcha
Best Answer

Xin chào Nguyễn Liên, bên mình đang sử dụng Odoo trên server của cty mình. Mình có thể sử dụng module này của ERPOnline không? Chi phí thế nào?
À, bên mình cũng đang xem xét việc chuyển đổi sang điện toán đám mây với ERPOnline của các bạn, không biết việc chuyển đổi thì sẽ thế nào, có phức tạp không, bạn tư vấn giúp.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
1
Ảnh đại diện
Nguyễn Thị Liên
Best Answer

Hi,

Bên mình đang ráo riết thực hiện module kế toán theo TT 200. Hiện đã hoàn thành và đưa vào kiểm thử, dò lỗi, fix lỗi, v.v. Sẽ cập nhật với các bác ngay khi đã kiểm thử xong.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Chào Captcha,

1. Về vấn đề module đáp ứng chế độ kế toán theo thông tư 200, bên mình chưa có kế hoạch cụ thể cho khách hàng không sử dụng ERPOnline. Module này có thể được cung cấp ra ngoài hoặc không.
  2. Chuyển đổi từ on-premise sang cloud: Việc này rất đơn giản thôi, bên mình sẽ hỗ trợ bạn miễn phí. So với các cách thức truyền thống (In-House, On-Site, On-Premise), Cloud trở thành xu thế tất yếu của thế giới do các đặc điểm ưu việt của nó: bảo mật hơn, ít khả năng mất mát dữ liệu hơn, chi phí sở hữu thấp hơn, chí phí duy trì càng thấp hơn nữa. Ngoài ra, bạn được hưởng lợi từ việc update phần mềm từ nhà cung cấp dịch vụ cloud. Ví dụ như trường hợp module kế toán theo TT 200 mà chúng ta đang nói đến này chẳng hạn.
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Leo Tran
Best Answer
Coffee One wrote:

Ngày 22 tháng 12 năm 2014, Bộ Tài Chính đã ký ban hành chế độ kế toán doanh nghiệp mới theo Thông tư số 200/2014/TT-BTC. Chế độ kế toán mới sẽ có hiệu lực thi hành từ ngày 01/01/2015, thay thế cho chế độ kế toán cũ theo Quyết định số 15 (15/2006/QĐ-BTC).
Hôm trước mình có đọc đâu đó rằng module kế toán theo TT 200 sẽ được tích hợp vào ERPOnline sớm nhưng giờ vẫn chưa thấy. Các bác support của ERPOnline vui lòng reply về vấn đề này.

Cám ơn các bác nhiều và chúc các bác một năm mới an khanh, thịnh vượng, phát triển ERPOnline ngày càng lớn mạnh!

Link tham khảo bên dưới là thông báo mới nhất về việc ERPOnline đã có bản cập nhật cho thông tư 200/2014/TT-BTC.

Thân ái!

https://erponline.vn/vi/blog/blog-6/cap-nhat-thong-tu-200-2014-tt-btc-vao-phan-mem-erponline-107

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.