Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

1

Cách phân bố công việc cho một ví trí công việc cụ thể cho nhân viên trong Human Resourse

Cho em hỏi trong module Human Resourse của Odoo 8. Làm sao để mình biết được công việc phải làm cho một vị trí công việc.
Ví dụ: Nhân viên được tạo chức vụ là nhân viên tư vấn, thì ngoài báo cáo Timesheet, người quản lý xem công việc hàng ngày của nhân viên tư vấn như thế nào. Và cách để người quản lý gán công việc cho một nhân viên.
Em cảm ơn nhiều ạ.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
6 Trả lời
1
Ảnh đại diện
Minh Ly
Best Answer

Tôi nghĩ cách đó giúp mình xem được nhân viên làm việc gì trong một dự của công ty. Còn với một nhân viên làm công việc hành chính (không tham gia dự án nào), vậy phải mô tả công việc và chấm công như thế nào để người quản lý cấp trên xem được những công việc mà nhân viên đó làm và làm có tốt hay không?
Nhờ QTV tư vấn giúp tôi. Cám ơn bạn nhiều.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Bạn xem trong module dự án. Vào đó, nhóm các tác vụ theo tiêu chí phân công thì sẽ nhìn thấy. Xem mình họa đính kèm

Cách phân bố công việc

1 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Em cám ơn ạ :)

0
Ảnh đại diện
Coffee One
Best Answer
Minh Ly viết:
Tôi nghĩ cách đó giúp mình xem được nhân viên làm việc gì trong một dự của công ty. Còn với một nhân viên làm công việc hành chính (không tham gia dự án nào), vậy phải mô tả công việc và chấm công như thế nào để người quản lý cấp trên xem được những công việc mà nhân viên đó làm và làm có tốt hay không?
Nhờ QTV tư vấn giúp tôi. Cám ơn bạn nhiều.
Nếu bạn không chọn dự án thì các công việc / nhiệm vụ được giao sẽ không gắn vào dự án nào cả. Khi bạn quản lý các nhiệm vụ được giao cho từng nhân viên trong công ty thì bạn có thể lọc các nhiệm vụ không thuộc dự án nào là được. Có thể tạo sẵn một bộ lọc để dùng lại cho lần sau.
3 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Như vậy có nghĩa là tôi tạo ra những task mà tên project để trống, Tôi đã thử nhưng tôi gặp vấn đề khi chấm công liên quan đến những task này (vì những task này không thể liên kết với 1 tài khoản timesheet nào, chỉ có project mới có thể liên kết vói tài khoản timesheet), Bạn có thể giải đáp giúp tôi không?

Giả sử tôi là trưởng phòng của phòng nhân sự và hệ thống không tích hợp module Project thì có cách nào để một phó phòng có thể biết được công việc mà trưởng phòng giao cho nhân viên,theo dõi xem nhân viên đó làm tới đâu. ERP có hỗ trợ vấn đề này không?

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Mặc định thì phần Timesheet của Odoo được thiết kế để nhắm vào mục đích tập hợp chi phí liên quan đến dự án và ghi nhận thời gian mà các employees đóng góp cho dự án. Do đó, nếu bạn sử dụng nó để ghi nhận thời gian làm việc của nhân viên mà không liên quan đến dự án thì nó sẽ không đáp ứng được.

Nếu nhu cầu của bạn chỉ để xem ai đó làm gì và làm tới đâu thì project là đáp ứng đủ, đâu cần timesheet đâu?

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

Còn nếu bạn có nhu cầu timesheet cho cả những việc không liên quan đến dự án thì có thể thuê các bác ERPOnline bổ sung cho tính năng này.
Hoặc có thể lách các hạn chế này bằng cách tạo một dự án đặt tên là "Công việc hàng ngày" chẳng hạn. Những nhiệm vụ ko liên quan đến dự án thì có thể cho vào đây, và thế là sử dụng được timesheet.

0
Ảnh đại diện
Le Thi Minh Thu
Best Answer

Vậy nếu em là một quản lý phòng nhân sự, em muốn xem tất cả công việc của một nhân viên đang chịu trách nhiệm thực hiện thì em vào đâu để coi vậy a.
Em cảm ơn ạ.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Le Thi Minh Thu
Best Answer

Nhân viên thì sẽ có nhân viên làm trong dự án nào đó. Hoặc là nhân viên hành chính văn phòng. Em định mô tả công việc cho những nhân viên đó thì làm sao a.
Em thấy trong Odoo 7 có một chỗ là Job để cài đặt vị trí công việc và mô tả công việc đó. vậy Odoo 8 mình làm ở đâu thì được a.
Em mới tìm hiểu nên không rành lắm ạ.

2 Bình luận
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
-

Odoo 8 cũng vậy thôi. Bạn tạo Vị trí công việc thông qua menu Nhân sự > Recruitment > Vị trí công việc. Sau đó gán vào employee. Như vậy là giải quyết được khâu mô tả công việc.

Ảnh đại diện
ViindooBot
-

cho mình hỏi cách để truy cập vào Human Resources

0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Bạn có thể sử dụng module Project để xử lý việc giao việc và quản lý các đầu mục công việc cần làm. Về cơ bản, công việc có các loại sau:

• Không thuộc dự án nào.
  • Thuộc một dự án
  • Chỉ một người làm
  • Một người chịu trách nhiệm, nhiều người đóng
  • góp
Công việc có thể được nhập vào hệ thống bởi chính cá nhân người thực hiện hoặc được nhập vào từ cấp quản lý và được giao hoặc ủy thác cho một cá nhân khác.
Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.